राज्यातील मेगा नोकर भरतीत मराठा समाजासाठी १६ टक्के आरक्षण: मुख्यमंत्री

Date:

राज्य सरकारने भरतीसाठी घोषित केलेल्या शासकीय सेवेतील ७२ हजार पदांपैकी १६ टक्के जागा मराठा समाजासाठी आरक्षित असतील, अशी महत्त्वपूर्ण माहिती मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी विधान परिषदेत दिली.

विधान परिषदेत गुरुवारी आमदार विनायक मेटे आणि विरोधी पक्षनेते धनंजय मुंडे यांनी मराठा आरक्षणाचा मुद्दा उपस्थित केला. यावर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी निवेदन दिले. मुख्यमंत्री म्हणाले, राज्य सरकारतर्फे केल्या जाणाऱ्या मेगा नोकर भरतीमध्ये मराठा समाजासाठी १६ टक्के जागा आरक्षित ठेवल्या जाणार आहेत. मराठा आरक्षणासंदर्भातील निर्णय सध्या हायकोर्टाच्या अखत्यारित आहे. त्यामुळे निकालानंतरच हा बॅकलॉग भरला जाईल, असे त्यांनी सांगितले.

दरम्यान, मराठा आरक्षणासाठी परळीत ३० तासापासून ठिय्या आंदोलन सुरू आहे. बीड जिल्ह्यात आणि राज्याच्या तालुक्यांमध्ये हे आंदोलन सुरू आहे. आंदोलनकर्ते हटायला तयार नाही. आंदोलनाचा वणवा पेटण्याआधी सरकारने आरक्षणाचा निर्णय घ्यावा अशी मागणी धनंजय मुंडे यांनी केली.

सरकार लवकरच ७० हजार जागांची भरती करणार आहे. आरक्षण नसेल तर या जागांच्या भरतीमध्ये आम्हाला स्थान मिळणार नाही अशी भीती मराठा समाजातील तरुणांमध्ये पसरली आहे, असे त्यांनी सभागृहात सांगितले.

अधिक वाचा : CM Devendra Fadanvis launches online registration portal for lottery of MHADA flats

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related

Max Super Speciality Hospital, Nagpur, Launches Centre of Excellence for Advanced Robotic Joint Replacement

Nagpur :  Max Super Speciality Hospital, Nagpur, has announced...

MMTC-PAMP Launches Its First Exclusive Store in Nagpur, Brings Its 24k, 999.9+ Purest Gold and Silver Portfolio

Nagpur’s inclusion marks a strategic step in MMTC-PAMP's...

Holi Rang Utsav Nagpur 2026 – The Ultimate Festival of Colours

Holi in Nagpur this year is not just a...