आता फेसबुकवर पण बनवा टिकटॉक सारखे विडिओ, Facebook Reels भारतात लाँच

Date:

भारतात टिकटॉकवर बंदी घालण्यात आल्यानंतर लोकांची करमणूक व्हावी यासाठी इंस्टाग्रामवर रिल्स सुरू करण्यात आले आहे. परंतु, ज्यांचे इंस्टाग्रामवर अकाउंट नाही परंतु, ते फेसबुक वापरत असाल तर त्यांच्यासाठी एक गुड न्यूज आहे. आता फेसबुकवर टिकटॉकसारखे शॉर्ट व्हिडिओ अॅप बणवता येऊ शकणार आहे. सोशल मीडिया फेसबुकने आता फेसबुक रील्स (Facebook Reels) फीचर अधिकृत पणे भारतात लाँच केले आहे. या फीचरची गेल्या वर्षापासून टेस्टिंग केली जात होती. तसेच फेसबुकने हेही सांगितले की, काही इंस्टाग्राम क्रिएटर्सला आपली रील्स थेट फेसबुकवर शेयर करण्याची सुविधा मिळणार आहे.

काय आहे फेसबुक रील्स
फेसबुकने टिकटॉक सारखे छोटे व्हिडिओजला रील्स नाव दिले आहे. फेसबुक रील्स एकदम Instagram Reels सारखे आहे. या फीचर द्वारे युजर्स काही सेकंदाचे व्हिडिओज बनवून ते शेयर करू शकतील. हे व्हिडिओज न्यूज फीड मध्ये दिसतील. युजर्स फेसबुक म्यूझिक लायब्रेरीमधून कोणतेही साँग सिलेक्ट करू शकतील. वेगवेगळे व्हिडिओ बनवून ते वेगवेगवळे इफेक्ट देऊन एक टाइमर सेट करू शकतील. यात व्हिडिओच्या स्पीडला कमी करू शकता येते.

कंपनी फेसबुक आणि इंस्टाग्राम रील्स ला सध्या वेगवेगळे ठेवणार आहे. फेसबुक रील्सला (Facebook Reels) केवळ फेसबुक न्यूज फीडवर शेयर करण्याचा पर्याय दिला आहे. याचपद्धतीने इंस्टाग्राम रील्स त्या अॅपवर शेयर करू शकतील. केवळ निवडक क्रिएटर्स असतील त्यांना इंस्टाग्राम रील्सला फेसबुकवर शेयर करण्याची परवानगी दिली जाईल. ही सुविधा सर्व युजर्ससाठी कधीपर्यंत उपलब्ध होईल. यासंबंधीची माहिती अद्याप दिली नाही. या नवीन फीचर द्वारे फेसबुक भारतात शॉर्ट व्हिडिओच्या क्रेझला आकर्षित करण्याचा प्रयत्न केला जात आहे ज्याला टिकटॉकने सुरू केले होते. टिकटॉकवर बंदी घातल्यानंतर कंपनीने इंस्टाग्राम रील्स सुरू केले होते. भारतात युजर्सला Reels नावाने एक वेगळे टॅब मिळते. याची सुरुवात भारतातून झाली आहे. तसेच Instagram Lite अॅप र सुद्धा हे फीचर सर्वात आधी भारतीय युजर्सला दिले होते.

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related