Corona News: भारतात तब्बल 65% कोरोना रुग्ण फक्त एकट्या महाराष्ट्रचे

Date:

Corona News भारतात गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे नवे 35,871 रुग्ण आढळले आहेत. या नव्या रुग्णांसह देशातील आजवरच्या एकूण रुग्णांची संख्या ही 1,14,74,605 वर पोहोचली आहे. काल देशात जितके रुग्ण सापडले आहेत त्यातील तब्बल 65 टक्के रुग्ण हे फक्त एकट्या महाराष्ट्र राज्यातील आहे. महाराष्ट्रात सापडलेली कालची आकडेवारी ही गेल्यावर्षीच्या सप्टेंबर महिन्यातील आकडेवारीशी साधर्म्य दाखवणारी आहे.

काल देशात 17,741 रुग्ण बरे झाले आहेत. या नव्या बऱ्या झालेल्या रुग्णांसह देशातील आजवर बऱ्या झालेल्या रुग्णांची संख्या ही 1,10,63,025 वर पोहोचली आहे. काल देशात 172 रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. या नव्या मृतांसह देशातील आजवरच्या एकूण मृतांची संख्या ही 1,59,216 वर पोहोचली आहे. सध्या देशात 2,52,364 रुग्ण ऍक्टीव्ह आहेत.

Corona News देशात आजवर एकूण 3,71,43,255 जणांचे लसीकरण करण्यात आलं आहे. याबाबतची माहिती केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने दिली आहे. काल कोरोनाच्या एकूण 10,63,379 चाचण्या करण्यात आल्या आहेत. या नव्या चाचण्यांसह देशातील आजवरच्या एकूण चाचण्यांची संख्या ही 23,03,13,163 वर पोहोचली आहे.

राज्यात काल 23,179 कोरोना बाधीत रुग्णांची वाढ झाली आहे. तसेच काल नवीन 9,138 कोरोना बाधित रुग्ण बरे झाले आहेत. एकूण 21,63,391 रुग्ण बरे होऊन दवाखान्यातून घरी पाठविण्यात आले आहेत. राज्यात एकूण 1,52,760 ऍक्टिव्ह रुग्ण आहेत. राज्यातील रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण आता 91.26% झाले आहे.

लस, रूपे आणि कळप रोग प्रतिकारशक्ती

चांगली गोष्ट म्हणजे विकासामध्ये बरेच लस आहेत. परंतु सध्या, क्लिनिकल चाचण्या पूर्ण झालेल्या आणि देशांमध्ये वापरासाठी नियामक मान्यता मिळालेल्यांपैकी मोजकेच आहेत. मंजूर झालेल्या या लसांविषयी चांगली गोष्ट म्हणजे ते गंभीर रोग, रुग्णालयात दाखल होणे आणि मृत्यूपासून बरेच संरक्षण देतात. आणि आम्हाला ते हवे आहे. आम्हाला मृत्यू कमी करायचा आहे. आम्ही लोकांना आजारी पडण्यापासून आणि रुग्णालयात जाण्यापासून रोखू इच्छितो. आम्ही अद्याप हे शिकत आहोत की ही लस सौम्य रोग किंवा विषाणूजन्य संक्रमणापासून किती प्रभावीपणे संरक्षण करतात. वेगवेगळ्या देशांमधून वर्णन केल्या जाणार्‍या रूपांमुळे लोक हे प्रश्न विचारत आहेत कारण अशा काही प्रकारांपासून प्रतिबंधित करण्यासाठी लस कमी प्रभावी असू शकते हे दर्शविणारा काही डेटा येत आहे. तथापि, तरीही त्या देशांमध्ये, अद्याप मान्यता मिळालेल्या सर्व लसींचा गंभीर रोग आणि हॉस्पिटलायझेशन आणि मृत्यूपासून संरक्षण होण्याची शक्यता असते. ज्या देशांमध्ये प्राधान्य दिले गेले आहे, जे त्या जोखमीच्या गटात आहेत, त्यांच्यासाठी आरोग्य कर्मचारी, अग्रभागी कामगार, वृद्ध आणि ज्यांना प्राधान्य दिले गेले आहे त्यांना आता त्यांच्या लसी जरूर मिळाल्या पाहिजेत, कारण आम्हाला जे हवे आहे ते रोखणे आवश्यक आहे. कोविड -१ from पासून खरोखर आजारी पडणे किंवा मरणार असलेले लोक.

Share post:

Subscribe

Popular

More like this
Related